Taswirar UV shine aiwatar da canja wurin raga na 3D daga ƙirar 3D zuwa sararin 2D don haɓaka ƙirar ƙirar.
Taswirorin UV suna wakiltar ainihin ƙa'idar ƙirƙirar laushi, wanda duk aikace-aikacen ke amfani dashi. An ƙirƙiri taswirar UV bayan yin ƙirar ƙirar 3D mai yawa kuma tana da tsarin raga iri ɗaya da abu mai girman 3, amma duk waɗannan polygons an fassara su zuwa sararin 2D, don haka za a iya gurɓata su.
Wannan GIF yana nuna sassan taswirar UV daidai da sassan akan ƙirar 3D.
Neman ƙwararriyar ƙwararru kuma mai sauƙin amfani 3D kayan aikin taswirar rubutu? 3DCoat shiri ne na taswirar UV mai sauri na 3D, wanda ke ba da kayan aikin da yawa don ƙirƙirar taswirar UV masu inganci cikin sauri da inganci. 3DCoat yana aiki daidai tare da manyan nau'ikan polygonal da ƙananan polygonal.
Akwai hanyoyi guda biyu don ƙirƙirar taswirar UV a cikin 3DCoat:
1. Na atomatik;
2. Manual;
Taswirar UV ta atomatik abu ne mai fa'ida wanda yawancin masu ƙira ke amfani da shi. Wannan fasalin yana ƙirƙirar taswirar UV tare da dannawa ɗaya. Idan samfurin ku baya buƙatar cikakken taswirar UV da aka yi da hannu, to taswirar UV ta atomatik shine abin da kuke buƙata. Textures zai yi aiki sosai bayan amfani da wannan fasalin, kuma ba za a sami matsala ba. Mafi yawa, kawai bambanci tsakanin taswirar UV ta atomatik da na jagorar shine kyawun su.
Don haka, zaku iya amfani da taswirar UV ta atomatik cikin aminci.
Don ƙirƙirar taswirar UV ta atomatik kawai danna AutoMap.
Wannan GIF yana nuna ƙirar taswirar UV da hannu don ƙirar 3D na farko.
Wannan GIF yana nuna yadda ƙirƙirar taswirar UV da hannu ke aiki. An ɗauki kimanin mintuna 5 don ƙirƙirar taswirar UV don wannan ƙirar
Yana zaɓar gefuna guda ɗaya. Lokacin da da'irar gefuna ya rufe, an ƙirƙiri tsibirin UV.
Yana zaɓar da'irar Edges ta atomatik.
Yana ƙirƙirar Edge-to-point ta atomatik. Lokacin da da'irar gefuna ya rufe, an ƙirƙiri tsibirin UV. Wannan sifa ce mai matukar amfani ga samfuran poly-poly.
Siffofin da aka bayyana a sama suna sa 3DCoat ya zama kayan aikin taswirar UV mai sauri wanda ke da sauƙin aiki da shi.
Anan zaku iya yin taswirar UV mai sauƙi mai inganci.
Har yanzu akwai abubuwa masu ban sha'awa da yawa a cikin 3DCoat don ganowa, amma ba za mu iya rufe komai a cikin wannan labarin ba. Muna ƙarfafa ku don gwadawa ku koyi duk fasali da kayan aikin kai tsaye! Don haka, idan kuna neman ingantaccen software na taswirar UV na 3D wanda ke aiki a ƙarƙashin Mac, Windows ko Linux, kada ku duba - gwada mafita ta taswirar UV na abokantaka na 3DCoat (shima yana da cikakkiyar kyauta na kwanaki 30!).
Sa'a! :)
rangwamen odar girma akan