Mabuɗin haɓakawa:
- An gabatar da sabuntawa ta atomatik : nemo Manajan Sabuntawa a cikin Fara menu, yana ba da sanarwar game da sabuntawar da ake samu a cikin wasiƙa tare da Shirya-> Zaɓuɓɓuka.
- An gabatar da sabon RGB cavity azaman hanyar ƙididdigewa ta asali (duba "Edit-> Preferences-> Tools-> Yi amfani da RGB cavity azaman hanyar ƙididdigewa tsoho"). A wannan yanayin za a ƙididdige ramuka masu yawa akan GPU, ƙarin iko a cikin UI na yanayi / kayan wayo zai bayyana - "Nisa Cavity". Yana ba ku damar bambanta faɗin rami / laushi a cikin ainihin lokacin, yana da matukar mahimmanci ga ainihin rubutun PBR. Idan kun riga kuna da tsohon rami a wurin, kuna buƙatar share shi don amfani da wannan fasalin. Wannan siffa ce mai mahimmanci ga PBR Painting akan Rubutun/Ring.
- Smart Materials->Add Existing Folder da ya wanzu gaba ɗaya sake rubutawa . Yanzu yana la'akari da kowane nau'in taswirori, duk nau'ikan nau'ikan rubutu da ake laƙabi, suna dawo da ƙaura daga taswirar al'ada (idan ba a sami ƙaura na asali ba), sanya taswirar cube kuma yana haifar da samfoti. Idan akwai hotuna ba tare da laƙabi ba a ƙarshe za a kula da su azaman taswira masu launi.
- Mun gyara matsala mai tsayi mai tsayi (tun farkon voxels) - lokacin da wani ɓangaren voxelization ya faru (bayan bugun jini) kusan iyakar murabba'i mara ganuwa yana bayyana a kusa da yankin da aka gyara. Idan kun yi ta maimaitawa zai zama hanya mafi bayyane. Wannan shine dalilin da ya sa aka sanya ragi gaba ɗaya a cikin V2021. Amma yanzu matsalar ta tafi kuma ɓangaren voxelization yana da tsabta kuma yana da kyau.
- Kayan aikin Pose na iya yin extrusion na yau da kullun ko canzawa na yau da kullun - zaɓin naku ne.
Ƙananan haɓakawa:
Gabaɗaya:
- Yanzu zaku iya kiyayewa da rarraba ɗakunan al'ada a cikin File->Create extensions .
- Idan kun sanya maɓalli mai zafi zuwa saitattun saiti kuma kun canza zuwa sauran babban fayil ɗin saiti, saitaccen saitin yana iya samun dama ta hotkey.
- A cikin zaɓin za ku iya gaya don sanar da ku kawai game da sabuntawar kwanciyar hankali. Kuma kuna iya kashe sanarwar idan an buƙata.
- Bayan farawa na farko Auto-Updater yana ƙirƙirar hanyar haɗi a cikin StartMenu. Don haka za ku iya amfani da Auto-Updater ko da bayan an canza shi zuwa juzu'i lokacin da ba a tallafa masa ba. A wannan yanayin zaku iya kiran shi daga menu na farawa maimakon Help->Updates Mai sarrafa sabuntawa.
- Tsarin fassarar ya sami babban sabuntawa. Yanzu fassarar da aka yi niyya tana nuna yuwuwar zaɓukan fassarar daidai a cikin sigar, zaku iya bincika kuma ku gyara, yakamata ya hanzarta fassarar da yawa. Fassara tare da wasu ayyuka kuma yana yiwuwa, amma har yanzu yana buƙatar ƙarin dannawa kaɗan. Hakanan yana yiwuwa a sake dubawa da fassara duk sabbin rubutu tare da Taimako->Fassara sabbin rubutu.
Rubutun rubutu:
- Daidaitaccen yanayin editan rubutu na UI a cikin 4K, mafi kyawun kyan gani a cikin 2K.
- Ƙara tasirin launi na "Don Uniform" zuwa Textures/daidaita menu wanda ke canza rubutun Layer zuwa uniform, zaka iya amfani da Overlay ko Modulate 2x don haɗa Layer tare da launi na yadudduka da ke ƙasa, da kuma haɗa nau'i-nau'i masu yawa.
- Kyakkyawan goyan bayan gogewar ABR. Yanzu suna loda daidai, aƙalla waɗancan alphas ɗin da aka ruwaito akan dandalin. Hakanan zaka iya sauke su zuwa wurin kallo don shigarwa. A kula, zik ɗin manyan haruffa na iya ɗaukar ɗan lokaci, don haka da fatan za a jira har sai an ƙare zipping kafin fita (ci gaban da ake gani a cikin taken 3DCoat).
sassaka:
- Juyawa (lankwasawa) samfoti axis a cikin kayan aikin lanƙwasa. Yana da mahimmanci saboda ba tare da wannan axis ba a fahimci abin da ke faruwa a can.
- Geometry->Visibility/Ghosting->Invert volumes visibility , da kayan aiki: wannan aikin yana jujjuya duk ganuwa abu. Idan yaron ba ya ganuwa, ya zama bayyane kuma iyaye sun zama fatalwa. Ƙirar fatalwa ta zama bayyane. Ta wannan hanyar, wannan aikin yana iya jujjuyawa daidai amma ya ɓace fatalwar farko.
- Injin Brush na Surface yanzu ya dace da haɓaka haɓakar haɓakawa. Yana nufin cewa bayan yin amfani da goge goge kawai ɓangaren da aka gyara za'a sake yin voxelized yana kiyaye sauran baya canzawa.
- "Undercuts->Test the mould" yana aiki daidai tare da tapering.
- Sanya saitunan kayan aiki da aka nuna daidai, mafi kyawun samfoti na layi a cikin yanayin Pose/Layi.
- Kayan aikin Picker (wanda za'a iya kunna ta hanyar hotkey V) yanzu yana aiki daidai akan yadudduka sculpt. Hakanan ya sami ƙarin ayyuka. Da farko, zaku iya zaɓar zaɓin launi daga allon koyaushe a cikin saitunan kayan aiki. Na biyu, ko da wannan zaɓin ya ƙare, danna V a karo na biyu akan launi ɗaya kuma ta biyun zai ɗauki launi daga allon. Matsa ta farko tana ɗaukar launi daga Layer, idan akwai.
Duba wannan jerin bidiyo na tsarin halittar karkanda:
Retopo/UV/Modeling:
- Kayan aikin bugun jini, yanke yanka ta layin ja yana aiki don abubuwan Paint/Reference shima. Amma yana da ƙananan fifiko fiye da abubuwan Sculpt. Idan bugun da aka yanke ya kama wani abu daga sassaka, ba za a la'akari da abubuwan fenti ba. Sai dai idan yanki bai taɓa guntuwar ba, za a yayyanka kayan fenti.
- An ƙara yuwuwar sikeli ta linzamin linzamin kwamfuta don kayan aikin "Surface Strip" da "Spine" a cikin Dakin Model
- An ƙara yuwuwar amfani da zaɓaɓɓun gefuna azaman bayanin martaba don "Swept Surface" a cikin Dakin Model
- Abubuwan da Preferences->Beta->Treat retopo groups as materials ke da ƙimar daidai a cikin akwati yanzu. A haƙiƙa, babu abin da ya canza a cikin wannan ma'ana, kawai akwati yana nuna kimar da ba ta dace ba.
- Sabon kayan aikin "Tsarin kwafi" da aka ƙara zuwa ɗakin Model.
- Aiwatar da Triangulation da Aiwatar da Quadranngulation a cikin Retopo Mesh.
Gyaran kwaro:
- Kafaffen matsalar lokacin da Shirya-> Daidaita UI ya ɓace matsi na matsa lamba don Zurfafa / Radius / da sauransu. Sauran matsalolin da ke da alaƙa da aka gyara - lokacin da kuka canza daga kayan aiki tare da maɓalli marasa mahimmanci zuwa kayan aiki ba tare da waɗannan masu lanƙwasa ba yana ɗaukar masu lanƙwasa daga kayan aiki na baya, wanda ke lalata matakan matsa lamba.
- Kafaffen matsalar haɗin yanar gizo na PSD: tare da da yawa (ba duka) yanayin haɗawa ba ƙarancin Layer yana sake saitawa zuwa 100% bayan samun hoton daga Photoshop.
- Kafaffen Smart kayan fakitin matsalar ƙirƙirar. Idan kayan cikin manyan fayiloli iri ɗaya suna nufin fayiloli daban-daban (ta abun ciki) masu suna iri ɗaya to suna iya sake rubuta juna yayin ƙirƙirar fakitin. Yanzu md5 na waɗancan fayilolin an ƙididdige su kuma ana iya canza sunan fayiloli, idan an buƙata.
- Kafaffen matsalar da ta shafi mai kula da Hijira. Da fari dai, tsohuwar hanyar tushen daidai take yanzu. Na biyu, kwafin kayan Smart yanzu daidai ne, an sami matsala idan hotunan suna cikin manyan fayiloli masu suna ta amfani da haruffan yare. 4.9 yana amfani da ACP, yayin da nau'in 2021.xx yana amfani da UTF-8, don haka akwai rashin daidaituwa a cikin sunayen rubutu. Yanzu an canza sunayen daidai.
- Lokacin da kake amfani da kayan aiki na Motsawa kuma canza radius - yanzu ba ya haifar da fashewar saman.
- Kafaffen matsalar editan Texture lokacin da kake buƙatar danna maɓallin waya sau biyu don dawowa zuwa kallon al'ada.
- Kafaffen matsalar danna kan taga 3DCoat lokacin da rashin aiki ya haifar da ayyukan da ba a zata ba. Wannan ya kasance matsala musamman a kayan aikin Motsawa.
- Kafaffen matsalar lokacin da kowane zaɓin kayan aiki ya kunna "Auto snap" ON a cikin ɗakin Retopo da KASHE a cikin Modeling ɗaya. Yanzu ana ajiye zaɓin mai amfani ga kowane ɗaki (Retopo/Modeling) har sai an canza shi da hannu.
- Kafaffen kayan aikin Motsa + CTRL.
- Share panorama gyarawa.
- Kafaffen taswirar cube (da sauran taswira kuma) sikelin stencil lokacin amfani da lasso akan voxels.
- Jirgin sama yana ɓacewa tare da gyarawa + res.
- Kafaffen matsalar injin buroshi lokacin da gogayen da yakamata kawai su shiga (kamar Chiesel) suna ɗaga saman ƙasa kaɗan. Don haka yin sahihan bevels tare da Chiesel ya kusan yiwuwa. Yanzu an gyara. Muna ba da shawarar "Mayar da kuskure" don Chiesel don samun shi kusa da 4.9.
- Kafaffen bug inda abin menu na Unlink Sculpt Mesh ya ware kawai PolyGroup na farko.
- Kafaffen matsalar lokacin yin zanen akan abin da aka makala na Smart tare da bugun jini mai laushi ya tsallake wasu sassan samfurin.
- Kafaffen lag a lokacin Zana / sassaƙa. Wannan lag ɗin yana da wahala da gaske, yana faruwa a wasu lokuta, ba a kai a kai ba, don haka yana da wahala sosai a haifuwa da gyarawa. A gefenmu Zane-zane/Sculpting ya zama hanya mafi karɓa. Yanzu muna buƙatar fahimtar yadda ya rinjayi saurin Sculpt/Paint a gefen ku.
- Kafaffen matsalar lokacin da "Fayil-> Samfurin fitarwa da laushi" ya canza nau'in aikin aiki ba tare da sanarwar mai amfani ba.
- Mai shigo da OBJ yana ɗaukar odar kayan daga fayil ɗin MTL (idan akwai), ba daga tsari na bayyana a cikin fayil ɗin OBJ ba, don haka tsarin kayan ya canza ba canzawa yayin fitarwa / shigo da shi. Yana gyara matsalar lokacin da kake amfani da "Bake-> Sabunta fenti tare da ragamar retopo" kuma lissafin kayan / uv-sets ya zama mai juyawa.
- Auna matsalolin kayan aiki da yawa gyarawa, kayan aikin da aka tsaftace - babu laka, UI mai tsabta, ma'ana mai tsabta, daidaitaccen ma'anar baya.
- Yawancin gyare-gyare na UI dangane da girman maɓalli daidai, sarrafawa a cikin sigogin kayan aiki, musamman a cikin primitives da gizmos da aka yi.
- Kafaffen matsalar motsin kayan aikin motsa jiki da duk dangin matsalolin da ke da alaƙa lokacin matsayin alƙalami da zagayen samfoti sun kasance a wurare daban-daban.
rangwamen odar girma akan